Hotline
Banner1
Banner2

Chồng ngoại tình với bồ nhí

Thành Đạt xin trả lời email 1 khách hàng gửi đến văn phòng với chủ đề bức thư là: "Chồng ngoại tình với bồ nhí có bị phạt ko?"

Tôi đã tự theo dõi nhiều lần và có lần tôi bắt được quả tang chồng ngoại tình với bồ nhí đi ra từ trong nhà nghỉ nhưng tôi lại không có máy ảnh hay ghi âm,ở đó nên không thể chụp lại để làm bằng chứng, như vậy tôi có thể tố cáo chồng ngoại tình được không?

Tôi được biết, Nghị định 110 của Chính phủ có hiệu lực từ hôm 11/11 có quy định về xử phạt người ngoại tình. Trường hợp không có ảnh hay ghi âm làm bằng chứng nhưng nếu tôi bắt quả tang chồng tôi cùng bồ nhí từ trong nhà nghỉ đi ra thì như vậy có được coi là bằng chứng hay không? Với trường hợp này, tôi sẽ phải làm như thế nào cho đúng pháp luật.

(Hạnh).

Bắt quả tang chồng ngoại tình với bồ nhí có thể bị phạt không

Chồng ngoại tình với bồ nhí có bị phạt không?

Trả lời

1. Theo quy định tại các điểm a, b, c khoản 1 Điều 48 Nghị định số 110/2013 của Chính phủ ngày 24/9/2013 về xử phạt hành chính trong lĩnh vực tư pháp, bổ trợ tư pháp, hôn nhân và gia đình, thi hành án dân sự, phá sản doanh nghiệp, hợp tác xã (có hiệu lực từ ngày 11/11/2013) thì:

“1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

a) Đang có vợ hoặc đang có chồng mà kết hôn với người khác, chưa có vợ hoặc chưa có chồng mà kết hôn với người mà mình biết rõ là đang có chồng hoặc đang có vợ;

b) Đang có vợ hoặc đang có chồng mà chung sống như vợ chồng với người khác;

c) Chưa có vợ hoặc chưa có chồng mà chung sống như vợ chồng với người mà mình biết rõ là đang có chồng hoặc đang có vợ;”

Như vậy, việc xử phạt hành chính theo quy định tại Nghị định số 110/2013/NĐ-CP chỉ được thực hiện với hành vi chung sống như vợ chồng với người mà mình biết rõ đang có chồng hoặc đang có vợ.

Theo quy định tại điểm 3.1 khoản 3, Thông tư liên tịch số 01/2001/TTLT-BTP-BCA-TANDTC-VKSNDTC ngày 25/9/2001 về việc hướng dẫn áp dụng các quy đinh tại Chương XV “Các tội xâm phạm chế độ hôn nhân và gia đình của Bộ luật hình sự năm 1999” thì hành vi “sống chung như vợ chồng” được hướng dẫn là:

“3.1. Chung sống như vợ chồng là việc người đang có vợ, có chồng chung sống với người khác hoặc người chưa có vợ, chưa có chồng mà lại chung sống với người mà mình biết rõ là đang có chồng, có vợ một cách công khai hoặc không công khai nhưng cùng sinh hoạt chung như một gia đình. Việc chung sống như vợ chồng thường được chứng minh bằng việc có con chung, được hàng xóm và xã hội xung quanh coi như vợ chồng, có tài sản chung đã được gia đình cơ quan, đoàn thể giáo dục mà vẫn tiếp tục duy trì quan hệ đó…”.

Như vậy, trong trường hợp chồng chị ngoại tình không công khai chung sống với nhân tình, hoặc sinh hoạt chung như một gia đình với bồ nhân tình, thì không thể vận dụng quy định của Nghị định số 110 để xử phạt hành chính.

Trong trường hợp này, chị nên trao đổi thẳng thắn với chồng; để có biện pháp xử lý thỏa đáng; không nên vì nóng giận mà đánh đập, lăng mạ, xúc phạm chồng hoặc nhân tình của chồng để có thể bị xử lý theo quy định của pháp luật.

Dịch vụ thám tử tư  truy tìm bằng chứng ngoại tình chính xác nhất của công ty thám tử Thành Đạt . Liên hệ :0969.556.665 - 0962.588.699

Duy Anh.

Các bài viết khác
« Đầu  Trước 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10Tiếp Cuối »

Hỗ trợ trực tuyến

TRỤ SỞ CHÍNH TẠI HÀ NỘI:

Skype Ms.Linh thám tử hà nội

 

Bản Quyền Nội Dung : DMCA.com

Ý Kiến Khách Hàng

  •  Công ty thám tử của các bạn có nhiều chi nhánh văn phòng trên cả nước và đa dạng về dịch vụ nên việc sử dụng dịch vụ ở công ty ....Chi tiết
  •  Vì có việc cần gấp lại có sự giới thiệu của bạn nên mình cũng đã sử dụng dịch vụ của công ty bên bạn. Thoạt đầu nghe bạn ....Chi tiết
  •  Chưa bao giờ mình nghĩ sẽ phải nhờ đến dịch vụ tư vấn tâm lý hay thám tử tư vì với một người phụ nữ suốt ngày chỉ làm nội chợ, quanh quẩn bếp ....Chi tiết

Thông Tin Liên Hệ

Trụ sở chính: Số 62 Nguyễn Khang Cầu Giấy Hà Nội .
Tel: 0243.7835708
 Hotline0962.588.699 -  0969.556.665 
Email: info@thamtuthanhdat.vn

Chi nhánh 1 TP HCM : 620 Cộng hòa, phường 13, quận Tân bình, tp HCM
Hotline0964.498.368 - 0915.604.684
Email: thamtusaigonvip@gmail.com

Chi nhánh 2 TP HCM :  181 Phan Đăng Lưu , Phường 1 , Quận Phú Nhuận , Tp. Hồ Chí Minh
Hotline091.276.2299 - 0967.733.639

 

Liên kết :

 Công Ty Bảo Vệ Chuyên Nghiệp Hà Nội 2017

Quảng cáo